การใช้หนี้

กระทู้คำถาม
คือผมมีหนี้อยู่หลายช่องทาง เช่น รถยนต์แล้วก็บ้านแล้วก็จุกจิก

ผมอยากรู้ว่ามีช่องทางไหนที่จะใช้หนี้ได้หมด

คือที่ผมคิดไว้ว่าผมจะกู้ธนาคาร 1 แห่งเพื่อที่จะมาใช้หนี้ทั้งหมดแล้วจะไปผ่อนกับธนาคารแห่งสุดท้ายแทน

ปัญหามีอยู่ว่าบ้านไม่สามารถนำเข้าธนาคารได้เนื่องจากไม่มีโฉนด

รถเป็นชื่อของแม่

หนี้บ้านประมาณ 3 แสนกว่า

หนี้รถประมาณ 3 แสนกว่า

และจุกจิกอีกประมาณไม่เกิน 100,000 บาท

เงินเดือนผม 18,000 บาทบวก

เงินเดือนแม่ผม 11,000

พอมีหนทางไหนที่จะทำให้ผมได้เงิน 1 ล้านบาทมาใช้หนี้ทั้งหมดได้หรือเปล่าครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview