วันนี้ผมซื้อคารามูโจ้มากิน หลังจากไม่ได้กินมานาน ก็ได้สะดุดกับราคา 24 บาท ในปริมาณที่น้อยกว่าเลย์ 20 บาท ทั้งๆที่สมัยก่อน ผมเคยซื้อกิน ราคาเท่ากับเลย์ แต่เหมือนว่าปริมาณจะเยอะกว่าด้วยซ้ำ ผมเลยเกิดข้อสงสัย เรื่องต้นทุนการผลิต หรือปัจจัยอะไร พันธุ์มันฝรั่งหรืออะไรที่ทำให้แพงกว่า วานผู้รู้ช่วยไขความกระจ่างหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ทำไมขนมคารามูโจ้ ถึงแพงกว่าเลย์ครับ ต้นทุนต่างกันอย่างไร?