คุมอาหาร + ออกกำลังกาย แต่สัดส่วนใหญ่ขึ้น

สวัสดีค่ะ ขอสอบถามหน่อยนะคะ ตอนนี้อายุ 22 นะคะ น้ำหนัก 49 สูง 158 กล้ามเนื้อ35.7% ไขมัน24.2% พอดีว่าคุมอาหารโดยการรับประทานคลีน(ส่วนมากจะปรุงอาหารไม่ใส่น้ำตาลทั้งจำพวกซอสปรุงรสต่างๆด้วยโดยใช้สตีเวียแทน) และนับแคลรอรี่ต่อวันทุกวันให้ไม่เกิน1000แคล โดยข้าวเที่ยงคือ กับข้าว + ข้าวไรซ์ครึ่งถ้วย(เซเว่น) ข้าวเย็นเป็นโปรตีนจากสัตว์+ผัก ถ้าในบางวันที่ไม่ทำอาหารเองมักจะทานตับปิ้ง กับข้าวไรซ์เป็นข้าวเที่ยง เย็นไก่ย่างผักสด ประมาณนี้ค่ะ มีชีทเดย์ 1 มื้อ โดยที่วันนั้นจะคุมแคลให้ไม่เกิน หรือถ้าเกินมักจะเกินมาแค่ 100-300 เท่านั้น ออกกำลังกายอาทิตย์ละ 5-6 ครั้ง โดยการเดินชัน 30 นาที + เวท แต่ปัญหาคือทำมาเดือนกว่าๆแล้วสัดส่วนไม่ลดลงเลยค่ะ แถมรู้สึกเหมือนตัวแอบหนาๆขึ้นด้วย ชั่งน้ำหนักแล้วเปอร์เซ็น fat ก็เพิ่มขึ้นด้วยค่ะ เป็นเพราะอะไรหรอคะแบบนี้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่