วิธีแก้ เสื้อสีที่ไม่เท่ากันเพราะถูกแดดนาน

สวัสดีครับ คือผมไปบ้านพ่อที่ต่างจังหวัด
แล้วไปเจอชุดสูทของคุณพ่อ
เราก็ลองนำมาใส่ซึ่งพอดีกับตัว
แต่พอดูภาพรวมแล้ว
พบเสื้อส่วนใหญ่ที่แขนด้านขวาจะซีด
เพราะเขาจะแขวนเสื้อไว้ตรงชานบ้าน
ไม่ได้เก็บเข้าตู้เสื้อผ้า
เดาว่าน่าจะมาจากถูกแดดส่องเป็นเวลานาน
และอาจจะเป็นเพราะไม่ได้กลับตะเข็บตอนที่แขวนด้วย

อยากจะขอสอบถามชาว pantip ทุกท่านว่า
พอมีวิธีแก้ไขกรณีที่แขวนเสื้อไว้ข้างฝาบ้านนานๆ แล้วสีซีด
ไม่เสมอกันตั้งตัวครับ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นและคำแนะนำนะครับ

**ตรงที่วงด้วยสีแดง คือ บริเวณสีที่ซีดนะครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่