ความคุ้นชินมันจะเกี่ยวข้องกับการวาดรูปมั้ยคะ?

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ คือเราเป็นคนวาดรูปไม่ค่อยเก่ง ถ้าจะวาดให้ดีจริงๆ คือจะใช้เวลานานพอสมควร เราจะวาดรูปเป็นของขวัญวันเกิดให้เพื่อนค่ะ คือเพื่อนชอบอนิเมะ แล้วเราเคยดูอนิเมะเรื่องนึงกับมัน พอเราวาดอนิเมะเรื่องนั้นที่ดูกับมัน ปรากฏว่าวาดประมาณชั่วโมงนึงก็เสร็จค่ะ แต่พอไปวาดอนิเมะอีกเรื่องนึง ที่เพื่อนชอบมาก แต่เรายังไม่เคยดู คือเราทำนานมากค่ะ เกือบชั่วโมงแล้วยังได้แค่หัว แถมยังลบแล้วลบอีก ความคุ้นชินมันจะเกี่ยวกันมั้ยคะ?
แสดงความคิดเห็น
Preview