จะจบม.3 แล้วแต่ไม่แน่ใจว่าจะอยู่สาขาไหน

คืออีกไม่กี่เดือนเราก็จะจบม.3แล้ว แต่ยังไม่รู้ว่าจะอยู่สาขาไหนค่ะ

แต่ที่รู้ๆ เราชอบวาดรูปค่ะ แต่วาดรูปสมจริงอะไรแบบนี้ไม่เก่งค่ะ

เราเปิดบล็อกส่วนตัวในIGกับTumblr มีช่วงยูทูปที่ทำเกี่ยวกับ Animation memeค่ะ  มีผู้ติดตามพอสมควร

เราอยู่กับต่างชาติค่อนข้างบ่อย เลยเก่งพอภาษาอังกฤษพอตัว แต่แกรมม่ายังไม่ค่อยได้

เราชอบวาดรูปตัวการ์ตูนค่ะ บวกกับชอบดูการ์ตูนอะไรแบบนี้ด้วย  ง่ายๆ เป็นอยู่แฟนด้อมตะวันตกไม่ใช่อนิเมะค่ะ และเราก็อยากทำอนิเมชั่นเก่งๆ ค่ะ มีความฝันว่าอยากสร้างการ์ตูนเป็นของตัวเอง แบบที่ดิสนีย์ทำอ่ะค่ะ  

แต่ไม่รู้ว่าสาขาไหนเหมาะกับเราที่สุดค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ เราไม่รู้ด้วยซ้ำว่าสาขาไหนทำอะไรบ้าง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น