เด็กตัวเหลืองหลังคลอด

สอบถามหน่อยครับ พอดีอยากทำประกันบุตรครับ ลูกเราเกิดตามกำหนดเวลา น้ำหนักอยู่ในเกณฑ์ปกติ ไม่มีโรคประจำตัวใดๆ รวมถึงพ่อแม่ด้วย แต่เด็กมีภาวะตัวเหลืองหลังคลอด ทำการรักษาด้วยการส่องไฟ 1 วัน ครับ  ตอนนี้ลูกชายปกติดี อายุได้ 1 ขวบแล้ว ไม่เคยปวดจนเข้าโรงพยาบาลเลย มีแต่งอแงนิดหน่อยหลังฉีดวัคซีนบางตัว และเป็นหวัดนิดหน่อยครับ ที่อยากสอบถามคือ ที่ลูกเรารักษาภาวะตัวเหลืองหลังคลอด ด้วยการส่องไฟ 1 วันนั้น จะสามารถทำประกันได้หรือเปล่า กลัวทำไปแล้วจะมายกเลิกสัญญาที่หลังครับ มันเสียความรู้สึก ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่