คิดเกินเพื่อน

ตามนั้นเลย

จะเล่าย่อๆให้ฟังง่ายๆนะครับ มีตัวละครอยู่4ตัวผมและเพื่อนอีก3(ผญ) เริ่ม  ผมชอบB1 B1ไม่ชอบผมB1เลยแนะนำให้ผมรู้จักB2ผมได้เป็นแฟนกับB2และB2ก็เลิกกับผม B2บอกว่า B1ชอบผมและผมก็เคยชอบB1 ผมเลยกับไปคุยกับB1 จากนั้นB1ก็แนะนำให้ผมรู้จักB3 ผมได้เป็นแฟนกับB3 B3ได้เล่าทุกอย่างให้ผมฟัง เพราะB3เป็นเพื่อนสนิทกับ B1 ว่า"B1อะชอบผมตั้งแต่แรกแล้วแต่ไม่ยอมบอกเพราะB1เป็นกามเทพ"จบแล้ว

(ผมยังเป็นเพื่อนกับB1B2อยู่นะ)

สรุปคือผมชอบB1และB1ก็ชอบผมและเรา2คนเป็นเพื่อนกัน
ที่อึดอัดกว่านั้นคือผมยังคบกับB3อยู่
ไม่ใช้ผมอย่าเลิกนะแต่มันอึดอันที่ชอบคนนี้แต่ดันไม่ได้คบและยังเป็นเพื่อนกันหมดเลย

ผมควรทำไงดีแนะนำผมที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่