ผมเริ่มเป็นไบโพล่าหรือเปล่าครับ

พึ่งเสียน้องแมวไปเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ 3-4 ปีก่อนหน้านี้ มีแต่เรื่องเสียใจหนัก ๆ เกี่ยวกับแมวมาโดยตลอด (ประมาณ 4 ครั้ง) พึ่งหมดเรื่องไปประมาณ 2 ปี เพราะเริ่มหายทุกข์ใจ เริ่มมีความสุขก็มาเสียเขาไปอีก แต่อาการตอนนั้น คือเสียใจ เศร้าใจ เป็นทุกข์ ตลอดเวลา จนไปผ่านระยะหนึ่งก็เริ่มทำใจได้
แต่คราวนี้อาการผมไม่เหมือนกับคราวที่แล้วครับ ช่วงที่เสียใจก็ร้องไห้หนักเลย แต่ช่วงที่ทำใจได้ บางทีก็ไม่รู้สึกอะไรเลย ทั้ง ๆ ที่พึ่งเสียเขาไป 5 วันเอง กลางคืนก็ไม่อยากนอน (กลัวนอนไม่หลับ) ต้องนอนดึก แต่พอกลางวันก็เอาแต่นอน ไม่อยากตื่น กลัวตื่นมาแล้วคิดถึงเขา จะเสียใจอีก อาการมันก็สลับ ๆ อยู่แบบนี้ คือช่วงคิดถึงเขามาก ๆ ก็ร้องไห้ แต่ช่วงทำใจได้ก็รู้สึกเฉย ๆ ไม่คิดอะไร แต่ก็กินอะไรไม่ค่อยลง กินแต่ละมื้อประมาณครึ่งเดียวของที่เคยกิน .....บางทีผมก็คิดนะ คนบ้าที่เขาเดี๋ยวหัวเราะ เดี๋ยวร้องไห้ ตอนแรกเริ่มมีอาการเหมือนผมแล้วค่อยพัฒนาไปหรือเปล่า ....
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่