นี่คือดาวอะไร?

ผมอยากถามผู้รู้หน่อยอะคับ คือผมสังเกตุเห็นดาวดวง1มาพักไหญ่ละ ลักษณะคือเป็นสีออกส้มๆ อยู่ทางทิศตะวันออก ช่วงคํ่าๆ ซัก18:00 นี่ก็ขึ้นละ  คือมันเห็นชัดที่สุดละเด่นสุดเลยอะพูดง่ายๆ
 ตอนเเรกผมนึกว่าดาวพุธดาวศุก เพราะที่ไปอ่านมาตรงตามลักษณะเกือบทุกอย่าง ผิดเเค่ดาวพุธ.ดาวศุกมันจะขึ้นหรืออยู่ฝั่งตะวันตก เเต่นี่อยู่ตะวันออก ผมเลยสงสัยมากกกกกก.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่