ประกันลำโพง

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ มีเรื่องจะถามนิดนึงค่ะ เรากำลังจะขายต่อลำโพง JBL​ Charge​4​ มือ2 (ของเราใช้เอง)​ แต่ประกันสินค้าหมดเมื่อวันที่ 5/8/20 เราก็โพสขายปกติแล้วคือมีลูกค้าสนใจเยอะมากติดต่อมาเยอะมาก พอคุยเรื่องระบบเสียง คุยเรื่องภายนอกของสินค้าว่ามีตำหนิไหมนู้นนี่นั่น พอถามถึงประกันเราก็บอกว่าประกันหมดแล้ว พอบอกแค่นั้นเค้าอ่านค่ะแต่ไม่ตอบ เราก็เลยคิดว่าเค้าน่าจะไม่อยากซื้อเพราะประกันหมดแน่ๆเลย แต่เราอยากขายออกเพราะอยากได้ตัวใหม่และลำโพงเราก็มีเยอะเลยอยากโล๊ะบ้าง อยากทราบว่าเราต้องซื้อประกันให้ลำโพงใหม่ใช่ไหมคะถึงจะขายได้😆😆😆 ขอบคุณค่ะ🙏
แสดงความคิดเห็น
Preview