ใครเป็นสายสะสมหนังสือบ้างครับ ซื้อมาแล้วไม่คิดจะขาย สะสมไปเรื่อยๆ บางทีแค่นั่งมองหนังสือก็มีความสุขแล้ว

ผมเห็นหลายท่านซื้อหนังสือมาอ่านเรียบร้อยแล้ว ก็ขายต่อ แต่ผมเองถึงจะอ่านเรียบร้อยแล้ว แต่ก็เก็บไว้ไม่คิดจะขาย คิดว่าวันหน้าไม่รู้อีกกี่ปี ค่อยเอามาอ่านใหม่ บางครั้งแค่ได้เห็นมันก็มีความสุขแล้ว มันรู้สึกอุ่นใจที่มีหนังสืออยู่ในบ้าน และก็ซื้อมาเติมเรื่อยๆ แรงผลักดันการทำงานทุกวันนี้บางทีก็รู้สึกว่าจะเป็นหนังสือ ได้ตังค์มาเอาไปซื้อหนังสือเป็นรางวัลให้กับตัวเอง.....(แต่ผมไม่ได้ชอบหนังสือทุกประเภทนะครับ ผมซื้อเฉพาะเรื่องที่ไลฟ์สไตล์ของผม)

คุณกับหนังสือมีความรู้สึกอย่างไร มาแชร์กันครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่