OPPO RENO2 สแกนหน้าไม่ได้

กระทู้คำถาม
ผมใช้มือถือ oppo reno2
ซึ่งก่อนหน้า อัพเดตเวอร์ชั่น ผมยังใช้สแกนใบหน้าใยการปลดล็อคทุกวันเนื่องจากติดฟิล์มกระจก ทำให้สแกนใต้จอไม่ได้ แต่แล้วอยู่พอกดเปิดหน้าจอ กล้องpop-up กลับไม่ไม่ยอมขึ้นมาสแกน ทำให้ต้องกดรหัสเอา พอเข้าใบเช็กในตั้งค่า กลับให้เพิ่มใบหน้าซะงั้น พอกดเพิ่มใบหน้า-->ใส่รหัส-->กดปุ่ม "ทำต่อ" กล้องก็ขึ้นมาสแกน พอสแกน มีข้อความเเจ้งว่า "ขออภัย ไม่สามารถบันทึกได้ กรุณาลองใหม่อีกครั้ง" พอปมกดปุ่ม "ลองใหม่" กล้อง pop-up กลับไม่ทำงาน จนถึงตอนนี้หลังจากอัพเดตก็ปามา เกือบ2 อาทิตย์ละ ผมเลยตัดสินใจ ลอกฟิล์มกระจกออกติดฟิล์มใส เพื่อใช้สแกนลายนิ้วมือไปก่อน เพราะ ขี้เกียจกดpin 6 ตัว เวลาเข้าใช้งาน มือถือ, แอปธนาคาร, แอปอื่นๆ อีก  ใครพอจะรู้วิธีแก้ไขบ้างครับ หรือผมควรจะ "รีเซ็ค ค่าโรงงานดี" แต่ต้องมานั่งโหลด แอปใหม่ ยิ่งพวกแอป ธนาคารต่างๆ ต้องไปกดเอารหัสตามตู้ ATM อีก ซึ่งมันเสียเวลาเรา
มากๆเลยอ่า ผมเป็นคนที่ต้องใช้แอปธนาคาร หลายๆแอป ทุกวันด้วย ใครมีวิธีแก้ เเนะนำหน่อยนะครับ  กราบ ขอบพระคุณ อย่างสูง ยิ่งยวด จริงๆ  ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่