เข้าฤดูหนาวแล้ว พายุหมุนเข้าไทยรัว ๆ อากาศก็ฝนตกตลอดทั้งวัน มันปกติสำหรับปลายฝนต้นหนาวใช่ไหมครับ

เข้าฤดูหนาวแล้ว พายุหมุนเข้าไทยรัว ๆ อากาศก็ฝนตกตลอดทั้งวัน มันปกติสำหรับปลายฝนต้นหนาวใช่ไหมครับ  ตั้งแต่กรมอุตุประกาศเข้าฤดูหนาวมาเนี่ย ข่าวอากาศที่ผมเห็นคือ เดี๋ยวพายุโซนร้อนเข้า เดี๋ยวไต้ฝุ่นเข้า ฝนตกทั้งประเทศ อากาศเย็นนี่เป็นเรื่องรองเลย ก็หวังว่ามวอากาศเย็นที่ชาวไทยรักนักหนาจะแผ่ลงมาแบบเต็มรูปแบบเสียทีนะครับ 5555
ที่น่าแปลกคือ พฤษภาคมถึงต้นเดือนตุลาคมที่ผ่านมา พายุหมุนเขตร้อนก่อตัวกันหยอมแหยม แต่พอครึ่งหลังเดือนตุลาคม ขยันก่อตัวกันมาก นี่ขณะนี้มีถึงสองลูกด้วยกัน แปลกมากนะปีนี้ ตอนแรกทุกคนก็เดากันไปว่าปีนี้อาจจะเป็นปีที่ไต้ฝุ่นน้อย แต่ไม่ใช่หรอก ผมว่ามันมาเร่งก่อตัวตอนนี้เสียมากกว่า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่