บะหมี่แห้งต้มยำ มีน้ำข้นน้ำใสด้วยเหรอคะ?

คือเราสั่งบะหมี่แห้งต้มยำหมูกรอบร้านนี้ประจำ
พอเราสั่ง คุณป้าก็จะชอบถามเราว่า เอาน้ำใสหรือน้ำข้น?
ตอนแรกเรางงหนักมาก ว่าบะหมี่แห้งมีน้ำใสน้ำข้นด้วยเหรอ
เราก็เลยสั่งย้ำค่ะ ว่าบะหมี่แห้งต้มยำ เอาแห้งค่ะ
คุณป้าก็ถามย้ำอีกว่าน้ำข้นหรือน้ำใส แบบเริ่มหงุดหงิดใส่เราค่ะ
เราก็สั่งไปมั่วๆว่า น้ำใสก็ได้ เค้าก็ทำให้ค่ะ เป็นบะหมี่แห้งต้มยำน้ำใส..
.
หลังจากนั้นครั้งต่อๆมาเค้าก็ถามเราทุกครั้งว่าน้ำข้นหรือน้ำใส
เราเคยลองสั่งทั้งข้นทั้งใสแล้ว คือมันไม่ต่างกันเลยค่ะ...
เราอยากรู้ว่ามันมีจริงๆเหรอคะ แล้วมันต่างกันยังไงเหรอคะ
คือร้านอื่นเค้าไม่ถาม เรางงค่ะ ;-;
แสดงความคิดเห็น
Preview