ขอวิธีอยู่ร่วมกับคนที่มีความคิดลบค่ะ

ตอนนี้ท้องอยู่นะคะ อยู่ต่างประเทศค่ะ อยู่ฟาร์ม สงบ มีความสุข สามีดี ทุกอย่างดีค่ะ แต่ทุกครั้งที่คุยกับแม่เราเครียดตลอดเลยค่ะ ไม่เคยได้รับพลังงานบวกเลยค่ะ มีแต่เรื่องลบ ถ้าไม่ว่าให้เรา ก็ว่าคนอื่นให้เราฟัง พื้นฐานเราเป็นคนชอบเก็บมาคิดด้วยค่ะ โดยเฉพาะเรื่อง
จากแม่ เขามีอิทธิพลกับความคิดเรามากเลยค่ะ อยากขอคำแนะนำช่วยให้เราปรับตัวได้กับเรื่องนี้ และวิธีที่จะไม่เก็บเอาความคิดลบมาคิดต่อค่ะ ขอความช่วยเหลือด้วยนะคะ ไม่อยากเครียดเลยค่ะ กลัวกระทบกับดุ๊กดิ๊กในท้อง ขอบคุณมากๆนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview