อาการแบบนี้เป็นโรคซึมเศร้าหรือเปล่าคะ

คือว่าช่วงนี้เราอยากร้องไห้เศร้าคนเดียวไม่รู้เศร้าอะไร บางครั้งก็น้อยใจตัวเองน้อยใจพ่อแม่พี่ที่ไม่ค่อยสนใจเราเลย เราเครียดเรื่องเรียน เรียนหนักเหนื่อยท้อกับชีวิต บางครั้งคิดว่าเราตายไปคงดีกว่าเพราะเราอยู่ไปก็เหมือนเราเป็นภาระให้ครอบครัว ตอนเราขับรถไปโรงเรียนเราเคยคิดจะขับรถชนรถเลนอื่นให้เราตายๆไปคงดี 
เราอยากรู้เราเป็นโรคซึมเศร้าไหมหรือเสี่ยง เราไม่อยากคิดเองกลัวคนอื่นหาว่ายิ้มเรียกร้องความสนใจ
ขอบคุณนะคะsmile

แสดงความคิดเห็น
Preview