[เกมนี้ กี่โมง:Weekend] วันศุกร์ที่ 23 - วันจันทร์ที่ 26 ตุลาคม 2563

สัปดาห์นี้หยุดยาว 3 วัน ก็ขอให้ทุกท่านได้พักผ่อนชมกีฬากันเต็มที่นะครับ เริ่มด้วยคืนนี้ UEFA Europa League ทาง beIN Sports ถ่ายทอดสดครบทุกคู่นะครับ (มี 2 คู่ ถ่ายทอดสดทาง AIS Play ด้วย) บอลลีกก็ยังมีเหมือนเดิมทั้งไทยและเทศ ของไทยนี่สัปดาห์สุดท้ายกับ TrueVisions แล้วนะครับ มาร่วมกันรำลึกถึงการถ่ายทอดสดไทยลีกที่ผ่านมากัน กีฬาอื่นๆ ก็ยังมีเหมือนเดิม แฟนจักรยาน Giro จะจบอาทิตย์นี้แล้วนะครับ ใครจะคว้าเสื้อชมพู เดี๋ยวรู้เรื่อง Vuelta ก็กำลังสนุกเลยเพราะอัดสเตจภูเขามากันรัวๆ UFC คืนวันเสาร์นี้ คาบิบ vs เกทจี ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง (ไม่ได้ต่อยเช้าวันอาทิตย์เหมือนเดิมนะครับ ต่อยคืนวันเสาร์เช้ามืดอาทิตย์บ้านเรา ให้ตรงกับเวลาไพรม์ไทม์ที่ดาเกสถานบ้านเกิดคาบิบ) เกือบลืม วันอาทิตย์นี้ ยุโรปจะปรับเวลา 1 ชั่วโมงให้ช้าลงแล้วนะครับ เวลาในไทยก็จะดึกขึ้นอีกชั่วโมงนึงสำหรับแฟนบอลแฟนกีฬานะครับ

ไทยลีก 2563 สัปดาห์ที่ 10

เสาร์ 24 17.45 | นครราชสีมา มาสด้า - ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด (TrueSports 2,HD2 / True4U)
เสาร์ 24 18.00 | สมุทรปราการ ซิตี้ - สุพรรณบุรี (TrueSports HD3)
เสาร์ 24 19.00 | ราชบุรี มิตรผล - ระยอง (True Music HD TrueVisions 346)
เสาร์ 24 20.00 | การท่าเรือ - พีที ประจวบ (TrueSports 2 / True4U)
อาทิตย์ 25 18.00 | สุโขทัย - บีจี ปทุม ยูไนเต็ด (True Music HD TrueVisions 346 / ID Station)
อาทิตย์ 25 18.00 | ตราด - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (TrueSports HD3)
อาทิตย์ 25 19.00 | โปลิศ เทโร - เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด (True4U / TrueSports HD2)
อาทิตย์ 25 19.00 | ชลบุรี - สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด (TrueSports 2)

ไทยลีก 2 2563 สัปดาห์ที่ 11
 
เสาร์ 24 17.45 | อุดรธานี - อยุธยา ยูไนเต็ด (TrueSports 6)
เสาร์ 24 18.00 | ศรีสะเกษ - ขอนแก่น ยูไนเต็ด (TrueSports 7 / Youtube & Facebook TrueVisions)
เสาร์ 24 19.00 | แพร่ ยูไนเต็ด - เชียงใหม่ เอฟซี (Thaiไทย TrueVisions 358)
เสาร์ 24 19.00 | เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด - อุทัยธานี เอฟซี (TrueSports 5)
เสาร์ 24 20.00 | แกรนด์ อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด - ลำปาง (TrueSports 6)
อาทิตย์ 25 18.00 | นครปฐม ยูไนเต็ด - ราชนาวี (Thaiไทย TrueVisions 358)
อาทิตย์ 25 18.00 | เชียงใหม่ ยูไนเต็ด - ไทยยูเนียน สมุทรสาคร (TrueSports 5)
อาทิตย์ 25 19.00 | หนองบัว พิชญ - ชัยนาท ฮอร์นบิล (TrueSports 7 / Youtube & Facebook TrueVisions)
อาทิตย์ 25 19.00 | ขอนแก่น - เกษตรศาสตร์ (TrueSports 6)

2020 J1-League 

24 Sat 12.00 | Consadole Sapporo - Yokohama FC (MCOT HD)
24 Sat 13.00 | FC Tokyo - Yokohama F. Marinos (Siamsport Youtube)
24 Sat 14.00 | Gamba Osaka - Kashiwa Reysol (Siamsport Youtube)

2020-21 UEFA Europa League: Group Stage Matchweek 1 (ถ่ายทอดสดทุกคู่ทาง beIN Sports XTRA)

22 Thu 23.55

BSC Young Boys - AS Roma
CSKA Sofia - CFR Cluj
Rapid Wien - Arsenal (beIN Sports 1)
Dandalk - Molde
Hapoel Beer Sheva - Slavia Praha
Bayer 04 Leverkusen - OGC Nice
Lech Poznan - SL Benfica
Standard Liege - Rangers
PAOK Thessaloniki - Omonoia Nicosia
PSV Eindhoven - Granada
FC Rijeka - Real Sociedad
SSC Napoli - AZ Alkmaar

23 Fri 02.00

Leicester City - Zorya Luhansk
SL Braga - AEK Athens
Celtic - AC Milan
Sparta Praha - Lille OSC
Villarreal - Sivasspor
Maccabi Tel-Aviv - Qarabag BK
Ludogoretz Radzgrad - Royal Antwerp 
Tottenham Hotspurs - LASK Linz (beIN Sports 1)
Dinamo Zagreb - Feyenoord Rotterdam
Wolfberger Kickers - CSKA Moskva
TSG 1889 Hoffenheim - Crvena Zvezda
Slovan Liberec - KRC Gent

2020-21 Spanish Premiera Liga (beIN Sports 1)

24 Sat 02.00 | Elche - Valencia
24 Sat 21.00 | Barcelona - Real Madrid
24 Sat 23.30 | Sevilla - Eibar
24 Sat 23.30 | Osasuna - Athletic Bilbao (beIN Sports XTRA)
25 Sun 02.00 | Atletico Madrid - Real Betis
25 Sun 20.00 | Real Valladolid - Deportivo Alaves
25 Sun 22.00 | Cadiz - Villarreal
26 Mon 00.30 | Getafe - Granada
26 Mon 03.00 | Real Sociedad - Huesca
27 Tue 03.00 | Levante - Celta Vigo

2020-21 Premier League (True Premier Football 1,2)

24 Sat 02.00 | Aston Villa - Leeds United
24 Sat 18.30 | West Ham United - Manchester City
24 Sat 21.00 | Fulham - Crystal Palace (+TrueSports HD2 / ID Station)
24 Sat 23.30 | Manchester United - Chelsea
25 Sun 02.00 | Liverpool - Sheffield United
25 Sun 21.00 | Southampton - Everton (+PPTV HD 36 / ID Station)
25 Sun 23.00 | Wolverhampton Wanderers - Newcastle United
26 Mon 02.15 | Arsenal - Leicester City
27 Tue 00.30 | Brighton & Hove Albion - West Bromwich Albion
27 Tue 03.00 | Burnley - Tottenham Hotspurs

2020-21 German Bundesliga (PPTV HD 36)

24 Sat 20.30 | Bayern Munchen - Eintracht Frankfurt
24 Sat 23.30 | Borussia Dortmund - Schalke 04

2020-21 Italian Series A (beIN Sports 2)

24 Sat 02.00 | Sassuolo - Torino (beIN Sports XTRA)
24 Sat 20.00 | Atalanta - Sampdoria
24 Sat 23.00 | Genoa - FC Internazionale Milano
25 Sun 01.45 | SS Lazio - Bologna
25 Sun 18.30 | Cagliari - Crotone
25 Sun 21.00 | Benevento - SSC Napoli
25 Sun 21.00 | Parma - Specia (beIN Sports 3 / beIN Sports XTRA)
26 Mon 00.00 | AC Fiorentina - Udinese
26 Mon 02.45 | Juventus - HellasVerona
27 Tue 02.45 | AC Milan - AS Roma

2020-21 French Ligue 1

24 Sat 02.00 | Rennes - Angers (beIN Sports 2 / TV5Monde Asie)
24 Sat 22.00 | Loreint - Olympique Marseille (beIN Sports XTRA)
25 Sun 02.00 | Paris Saint Germain - Dijon (beIN Sports 3 / beIN Sports XTRA)
25 Sun 19.00 | Lens - Nantes (beIN Sports XTRA)
25 Sun 23.00 | OGC Nice - Lille OSC (beIN Sports 4 / beIN Sports XTRA)
26 Mon 03.00 | Olympique Lyonnais - AS Monaco (beIN Sports XTRA)

2020-21 Belgium Pro League First Division A

25 Sun 01.45 | OH Leuven - Club Brugge (TrueSports HD2)

2020-21 Danish Superliga

26 Mon 00.00 | AGF Aarhus - FC Kobenhavn (Fox Sports 1)

2020-21 Scottish Professional Football League

24 Sat 01.45 | [Championship] Arbroath - Hearts (beIN Sports XTRA)
25 Sun 19.00 | [Premiership] Aberdeen - Celtic (beIN Sports XTRA)

2020 MLS Regular Season

23 Fri 09.30 | Seattle Sounders - Portland Timbers (beIN Sports 2)
24 Sat 07.30 | Nashville SC - New England Revolutions (beIN Sports 2)
25 Sun 02.30 | Inter Miami FC - Orlando City SC (beIN Sports XTRA)
25 Sun 06.30 | FC Cincinnati - Minnesota United (beIN Sports XTRA)
25 Sun 06.30 | Philadelphia Union - Toronto FC (beIN Sports XTRA)
25 Sun 06.30 | Chicago Fire - New York Red Bulls (beIN Sports 1)
25 Sun 07.00 | Houston Dynamo - Columbus Crew (beIN Sports 2)
25 Sun 08.30 | Real Salt Lake - FC Dallas (beIN Sports 1)
25 Sun 09.00 | Vancouver Whitecaps - San Jose Earthquakes (beIN Sports 2)
26 Mon 02.30 | Los Angeles FC - Los Angeles Galaxy (beIN Sports XTRA)

2020 WTA Tour Premier: Ostrava Open (True Tennis HD)

23 Fri 19.00 | Day 5 - Quarterfinals
24 Sat 19.00 | Day 6 - Semifinals
25 Sun 20.30 | Day 7 - Final

2020 UCI Grand Tour: Giro d'Italia (Eurosport Asia)

23 Fri 17.25 | Stage 19
24 Sat 17.25 | Stage 20
25 Sun 19.15 | Stage 21 Final Stage

2020 UCI Grand Tour: Vuelta a Espana (Eurosport Asia)
 
23 Fri 20.00 | Stage 4 (ถ่ายทอดสดหลังจบ Giro d'Italia ประมาณ 21.45) 
24 Sat 20.00 | Stage 5 (ถ่ายทอดสดหลังจบ Giro d'Italia ประมาณ 21.45) 
25 Sun 19.00 | Stage 6 (ชมเทปบันทึกการแข่งขันหลังจบ Giro d'Italia) 

2020-21 Golf PGA Tour: Thousand Oaks (Golf Channel Thailand)

23 Fri 04.00 | Round 1
24 Sat 04.00 | Round 2
25 Sun 04.00 | Round 3
26 Mon 04.00 | Round 4

2020-21 Golf LPGA Tour: LPGA Drive On Championship (Golf Channel Thailand)

23 Fri 00.00 | Round 1
24 Sat 00.00 | Round 2
25 Sun 00.00 | Round 3
26 Mon 00.00 | Round 4

2020-21 NFL Regular Season: Week 7

23 Fri 07.20 | New York Giants @ Philadelphia Eagles (TrueSports HD / NFL Network) 
26 Mon 00.00 | Green Bay Packers @ Houston Texans (TrueSports HD)
26 Mon 00.00 | Carolina Panthers @ New Orleans Saints (NFL Network)
26 Mon 03.25 | Kansas City Chiefs @ Denver Broncos (NFL Network)
26 Mon 03.25 | San Francisco 49ers @ New England Patriots (TrueSports HD)
26 Mon 07.20 | Seattle Seahawks @ Arizona Cardinals (TrueSports HD / NFL Network) 
27 Tue 07.15 | Chicago Bears @ Los Angeles Rams (TrueSports HD / NFL Network)

2020 MLB Postseason: World Series (Fox Sports 2)

24 Sat 07.00 | Game 3 - Los Angeles Dodgers @ Tampa Bay Rays
25 Sun 07.00 | Game 4 - Los Angeles Dodgers @ Tampa Bay Rays
26 Mon 07.00 | Game 5 - Los Angeles Dodgers @ Tampa Bay Rays

2020 FIM MXGP World Championship: GP of Lommel (Fox Sports 3)

25 Sun 18.00 | Race 1
25 Sun 21.00 | Race 2

2020 FIA Formula One World Championship: Portugese Grand Prix (Fox Sports 1)

23 Fri 17.00 | Free Practice Session 1
23 Fri 21.00 | Free Practice Session 2
24 Sat 17.00 | Free Practice Session 3
24 Sat 19.30 | Qualifying
25 Sun 19.00 | Main Race

2020 FIM MotoGP World Championship: Grand Prix of Teruel (Fox Sports 2)

23 Fri 14.00 | Free Practice Session 1
23 Fri 18.15 | Free Practice Session 2
24 Sat 14.00 | Free Practice Session 3
24 Sat 17.30 | Qualifying
25 Sun 16.20 | Moto3 Race
25 Sun 18.00 | MotoGP Race (+PPTV HD 36)
25 Sun 19.30 | Moto2 Race (+PPTV HD 36)

2020 IndyCar Series: Grand Prix of St. Petersburg (Final Race)

26 Mon 01.30 | Main Race (Fox Sports 3)

UFC 254: Khabib vs Gaethje (Fox Sports 1)

24 Sat 22.00 | Preliminaries
25 Sat 01.00 | Main Card
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่