[เกมนี้ กี่โมง:Weekend] วันศุกร์ที่ 4 - วันจันทร์ที่ 7 ธันวาคม 2563

สัปดาห์นี้อย่าดูปฏิทินผิด วันจันทร์ไม่ใช่วันหยุดนะครับ ทำงานตามปกตินะจ๊ะ สัปดาห์นี้บอลนอกมีเหมือนเดิม บอลไทยเป็น FA Cup รอบ 32 ทีม โปรแกรมถ่ายทอดสดรอทางไทยลีกแจ้งอีกครั้ง แต่ที่แน่ๆ คือไปส่องตามโซเชียลของสโมสรต่างๆ ได้เลย ครับ มีให้ดูแน่นอน ส่วนกีฬาอื่นๆ ก็ไม่เยอะเท่าไหร่ เพราะทยอยจบกันไปเยอะแล้ว จะมี NFL ที่วุ่นๆ หน่อยเพราะโควิดทำโปรแกรมรวนเหลือเกิน โปรดติดตามโปรแกรมอย่างใกล้ชิดวันต่อวันนะครับ ตามนี้เลย สำหรับแฟนๆ รักบี้ สัปดาห์นี้ดูเกมทีมชาติกัน 5 คู่ 5 เวลา สะใจกันไปเลยนะครับ ห้ามพลาด

ไทย เอฟเอ คัพ 2563-64 รอบ 32 ทีม (ชมการถ่ายทอดสดได้ทางโซเชียลมีเดียของคู่แข่งขัน)

เสาร์ 5 15.00 | เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด - สถานีตำรวจนครบาลดอนเมือง
เสาร์ 5 15.00 | อุดร ยูไนเต็ด - ราชนาวี
เสาร์ 5 18.00 | สมุทรปราการ ซิตี้ - แม่โจ้ ยูไนเต็ด
เสาร์ 5 18.00 | ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด - เชียงราย ซิตี้ (TrueID)
เสาร์ 5 18.00 | ลำพูน วอร์ริเออร์ - ชลบุรี
เสาร์ 5 18.00 | หนองบัว พิชญ - พีที ประจวบ
เสาร์ 5 19.00 | ระยอง - ราชบุรี มิตรผล
อาทิตย์ 6 15.00 | เมืองเลย ยูไนเต็ด - บางปะอิน อยุธยา
อาทิตย์ 6 15.00 | ปลวกแดง ยูไนเต็ด - ตราด
อาทิตย์ 6 15.00 | วัดโบสถ์ ซิตี้ - สงขลา
อาทิตย์ 6 15.00 | ลำปาง - สุพรรณบุรี
อาทิตย์ 6 18.00 | โดม - เชียงใหม่
อาทิตย์ 6 18.00 | เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด - บีจี ปทุม ยูไนเต็ด (AIS Play)
อาทิตย์ 6 18.00 | บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - โปลิศ เทโร (AIS Play)
อาทิตย์ 6 18.00 | การท่าเรือ - เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด (AIS Play)

ไทยลีก 2 2563-64

อาทิตย์ 6 18.00 | แกรนด์ อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด - ขอนแก่น ยูไนเต็ด

2020 AFC Champions League - East Region Quarterfinals (Bugaboo.tv)

6 Sun 17.00 | Beijing FC - FC Tokyo (Fox Sports 1)
6 Sun 21.00 | Ulsan Hyundai - Melbourne Victory (Fox Sports 3)
7 Mon 17.00 | Vissel Kobe - Shanghai SIPG (Fox Sports 1)
7 Mon 21.00 | Yokohama F. Marinos - Suwan Samsung Bluewings (Fox Sports 1)

2020 J1 League

5 Sat 12.00 | Consadole Sapporo - Cerezo Osaka (MCOT HD)
5 Sat 12.00 | Shimizu S. Pulse - Kawasaki Frontale

2020-21 Indian Super League (1 Play Sport Youtube มีพากย์ไทย)

4 Fri 21.00 | Chennaiyin - Bengaluru
5 Sat 21.00 | Northeast United - East Bengal
6 Sun 18.30 | Mumbai City - Delhi Dynamos
6 Sun 21.00 | Gua - Kelara Blasters
7 Mon 21.00 | Jamshedpur - ATK Mohun Bagan

2020-21 Spanish Premiera Liga (beIN Sports 1)

5 Sat 03.00 | Athletic Bilbao - Celta Vigo
5 Sat 20.00 | Levante - Getafe
5 Sat 22.15 | Sevilla - Real Madrid
6 Sun 00.30 | Atletico Madrid - Real Valladolid
6 Sun 03.00 | Cadiz - Barcelona
6 Sun 20.00 | Granada - Huesca
6 Sun 22.15 | Osasuna - Real Betis
7 Mon 00.30 | Villarreal - Elche
7 Mon 03.00 | Deportivo Alaves - Real Sociedad
8 Tue 03.00 | Eibar - Valencia

2020-21 Premier League (True Premier Football 1,2)

5 Sat 03.00 | Aston Villa - Newcastle United
5 Sat 19.30 | Burnley - Everton
5 Sat 22.00 | Manchester City - Fulham (+TrueSports HD2 / ID Station)
6 Sun 00.30 | West Ham United - Manchester United
6 Sun 03.00 | Chelsea - Leeds United
6 Sun 19.00 | West Bromwich Albion - Crystal Palace
6 Sun 21.15 | Sheffield United - Leicester City (+PPTV HD 36 / ID Station)
6 Sun 23.30 | Tottenham Hotspurs - Arsenal
7 Mon 02.15 | Liverpool - Wolverhampton Wanderers
8 Tue 03.00 | Brighton & Hove Albion - Southampton

2020-21 German Bundesliga (PPTV HD 36)

5 Sat 21.30 | Eintracht Frankfurt - Borussia Dortmund
6 Sun 00.30 | Bayern Munchen - RB Leipzig

2020-21 Italian Series A (beIN Sports 2)

5 Sat 21.00 | Spezia - SS Lazio
6 Sun 00.00 | Juventus - Torino
6 Sun 02.45 | FC Internazionale Milano - Bologna
6 Sun 18.30 | HellasVerona - Cagliari
6 Sun 21.00 | Udinese - Atalanta
6 Sun 21.00 | Parma - Benevento (beIN Sports XTRA)
6 Sun 21.00 | AS Roma - Sassuolo (beIN Sports XTRA)
7 Mon 00.00 | SSC Napoli - Crotone
7 Mon 02.45 | Sampdoria - AC Milan
8 Tue 02.45 | AC Fiorentina - Genoa

2020-21 French Ligue 1

5 Sat 03.00 | Nimes - Olympique Marseille (beIN Sports 2 / TV5Monde)
5 Sat 23.00 | Rennes - Lens (beIN Sports XTRA)
6 Sun 03.00 | Montpelier - Paris Saint Germain (beIN Sports XTRA)
6 Sun 19.00 | Lille OSC - AS Monaco (beIN Sports XTRA)
6 Sun 23.00 | Reims - OGC Nice (beIN Sports XTRA)
7 Mon 03.00 | Metz - Olympique Lyonnais (beIN Sports XTRA)

2020-21 Belgium Pro League First Division A

6 Sun 00.30 | OH Leuven - Cercle Brugge (TrueSports HD2)

2020-21 Danish Superliga

7 Mon 00.00 | Lyngby - Randers (Fox Sports 3)

2020 MLS Cup Playoffs: Semifinals

7 Mon 03.00 | Columbus Crew - New England Revolutions (beIN Sports XTRA)
8 Tue 09.30 | Seattle Sounders - Minnesota United

2020 The Rugby Championship Tri-Nation Series

5 Sat 15.45 | Australia - Argentina (TrueSports HD4)

2020 Autumn Nations Cup: Playoff Round (TrueSports HD4)

5 Sat 19.00 | [7th Place] Georgia - Fiji
5 Sat 21.15 | [3rd Place] Ireland - Scotland
5 Sat 23.45 | [5th Place] Wales - Italy
6 Sun 21.00 | [Final] England - France

2020-21 World Snooker Tour: UK Championship 

4 Fri 20.00 / 5 Sat 02.00 | Quarterfinals (TrueSports 7,HD3 / TrueSports HD2)
5 Sat 20.00 / 6 Sun 02.00 | Semifinals (TrueSports 7,HD3)
6 Sun 20.00 / 7 Mon 02.00 | Final (TrueSports 7,HD3)

2020-21 Golf PGA Tour: Mayakoba Golf Classic (Golf Channel Thailand)

5 Sat 02.00 | Round 2
6 Sun 02.00 | Round 3
7 Mon 02.00 | Round 4

2020 Golf LPGA Tour: LPGA Texas Classic (Golf Channel Thailand)

ชมเทปการแข่งขันเช้าวันศุกร์ที่ 4 - เช้าวันจันทร์ที่ 7 เวลา 06.00

2020-21 NFL Regular Season

7 Mon 01.00 | Indianapolis Colts @ Houston Texans (TrueSports HD)
7 Mon 01.00 | Cleveland Browns @ Tennessee Titans (NFL Network)
7 Mon 04.25 | Philadelphia Eagles @ Green Bay Packers (TrueSports HD)
7 Mon 04.25 | New England Patriots @ Los Angeles Chargers (NFL Network)
7 Mon 08.20 | Denver Broncos @ Kansas City Chiefs (TrueSports HD / NFL Network)
8 Tue 08.15 | Buffalo Bills @ San Francisco 49ers (TrueSports HD / NFL Network)
9 Wed 08.00 | Dallas Cowboys @ Baltimore Ravens (TrueSports HD / NFL Network)

2020 FIA Formula One World Championship: Sakhir Grand Prix (Fox Sports 1)

4 Fri 20.30 | Free Practice 1
5 Sat 00.30 | Free Practice 2
5 Sat 19.00 | Formula 2 Championship - Race 1
5 Sat 21.00 | Free Practice 3
5 Sat 23.30 | Qualifying
6 Sun 19.00 | Formula 2 Championship - Race 2
6 Sun 23.30 | Main Race 

UFC Fight Night on ESPN+: Hermansson vs. Vettori (Fox Sports 1)

6 Sun 07.00 | Preliminaries
6 Sun 10.00 | Main Race

One Championship: Big Bang

4 Fri 19.30 | Main Card (AIS Play / One Super App / Thairath TV เข้ารายการถ่ายทอดสด 21.30) 
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่