คิดว่าไคโดมันจะใช้เวลานานเเค่ไหนครับในการที่จะจัดการเก้าปลอกดาบเเดงให้ลงไปคุยกับรากมะม่วงได้

กระทู้คำถาม
เเบบเวลาของผมในความหมายนี้นี่ผมหมายถึงเป็นตอนๆตามมังงะเลยนะครับ  ไม่รู้เก้าปลอกดาบเเดงไปโด๊บยาหรือมีบทส่งมากขนาดไหนก็สู้กับไคโดมาได้ช่วงนึงเเล้ว
(อย่างน้อยๆก็นานกว่าตอนที่ลูฟี่สู้กับไคโดในรอบเเรก)
  โดยเฉพาะไรโซเห็นดูเพี้ยนๆยังงั้นนี่ก็ยังรับมือไคโดร่างมังกรเเบบพอใช้ได้เลยนะ  เเต่ยังไงสุดท้ายผมก็เชื่อว่าไคโดก็ต้องสามารถจัดการพวก 9 ปลอกดาบเเดงได้อยู่ดี
  เพราะคนที่จะโค่นไคโดสุดท้ายก็ต้องเป็นลูฟี่เหมือนเดิม
   คิดว่า 9 ปลอกดาบเเดงจะสามารถไฟว้กับไคโดได้อีกนานซักเเค่ไหนหรอครับ หรือไม่เเน่ตอนตัดภาพไปมาอีกทีคงไม่ใช่ว่าตอนต่อมา 9 ปลอกดาบเเดงนอนจมตรีนไคโดหรอกนะครับ 555 คงเร็วไปละมั้ง

ขอบคุณที่เสียเวลามาอ่านกระทู้ของผมนะครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่