เดินทางไปทำงาน - กลับจากทำงาน ในกรุงเทพฯ ใช้ระยะเวลาเท่าไหร่กันบ้างครับ?

ผมเดินทางไปกลับโดยเรือคลอง ใช้เวลาขาไปประมาณ 45 - 50 นาที ขากลับประมาณ 50 นาที - 1 ชั่วโมง เพิ่งมานึกขึ้นได้ว่า เห้ย มันก็ใช้เวลานานนะ ขนาดเลี่ยงรถติดมาลงคลอง แล้วทนมาได้ไงตั้ง 6 - 7 ปี? สาเหตุที่ต้องเดินทางไกลขนาดนี้เพราะที่พักแถวใจกลางกรุงหาแบบราคาไม่แรงแต่สภาพเหมาะแก่การอยู่อาศัยยากเหลือเกิน เมื่อก่อนเคยทำงานต่างจังหวัด ขับรถ 5 นาที 10 นาที ก็ถึงที่ทำงานแล้ว เข้างาน 8.30 ตื่น 7.00 เวลายังเหลือ ๆ แต่ที่กรุงเทพฯ นี่ตื่นสายกว่า 5.00 คือหายนะแล้ว มีใครใช้เวลาเดินทางนานกว่านี้บ้างไหมครับ?
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่