พอดีอยากจะทำเพลงร็อคปล่อยตลาด มีความคิดเห็นอย่างไรกันบ้างครับ

คือส่วนตัวผมมีความชอบดนตรีร็อคเป็นทะนเดิมอยู่แล้ว บวกกับทุกวันนี้ ผมไม่ค่อยอะอินกับเพลงไทยเพลงไหนเลย แทบไม่ฟังเลยดีกว่า 5555555 มีแต่เพลงแรปเต็มตลาดไปหมด มันเลี่ยนเลื่อนเอือมระอา
ผมเลยมีแพลนกับเพื่อนว่าจะทำเพลงร็อคกันซักชุด ไม่น่าจะหนักแบบเมทาลิกา แต่ก็ไม่ใช่แนวป๊อปร็อคแบบที่เพลงไทยในตลาดมีกัน อารมณ์กลิ่นดนตรีประมาณกันส์แอนด์โรสอัลบั้มแรกอะครับ เนื้อหาเพลงอาจจะออกแนวอินดี้ เพื่อชีวิต เพลงรัก ปนๆกันไป
เพื่อนมีความคิดเห็นอย่างไรกันบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview