ขอคำแนะนำสำหรับคนเดินทางเที่ยวคนเดียวหน่อยค่ะ

คืออยากเริ่มเดินทางเที่ยวคนเดียวแต่ไม่รุ้จะเริ่มจากตรงไหนก่อนดี ส่วนตัวเป็นคนชอบเที่ยวธรรมชาติค่ะลุยๆเดินป่าขึ้นเขา แต่ว่าไปคนเดียวมันจะอันตรายเกินไปหรือเปล่าคะ ส่วนจะให้ชวนเพื่อนไปคือในกลุ่มเพื่อนไม่มีคนชอบแนวเดียวกันเลยค่ะ เลยตัดสินใจจะลองไปเที่ยวคนเดียวดูขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่