ช่วยแนะนำวิธีแปลงข้อความบรรยายใน youtube เป็น text ด้วยครับ

เวลาดู youtube สารคดีวิทยาศาสตร์หรือ clip ความรู้ ที่มีเสียงบรรยายเป็นภาษาอังกฤษ ไม่มี subtitle เลยฟังไม่ค่อยเข้าใจ  ท่านใดพอทราบวิธีแปลงข้อความ speech ที่บรรยายเป็น text ภาษาอังกฤษ กรุณาแนะนำหน่อยนะครับ  ไม่ว่าจะแสดงในหน้าต่าง youtube เอง หรือเปิดเป็นอีกหน้าต่างของโปรแกรมอื่นก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview