อยากเรียนต่อแต่มีลูกแล้ว

สวัสดี​ค่ะพี่ๆ หนูจะมาเล่าคร่าวๆเกี่ยวกับชีวิตหนูนะคะ หนูอายุ17ค่ะ มีลูก น้องอายุได้9เดือน หนูรู้ค่ะว่าหนูผิดพลาดหนูเสียใจค่ะ ที่ทิ้งการเรียน แต่หนูอยากกลับไปเรียนอยากกลับไปแก้ไขเริ่มต้นใหม่จังเลยคะ แต่ครอบครัวหนูไม่เห็นด้วย หนูพูดจริงๆนะคะ พอหนูอายุครบ18แม่ของหนูจะให้หนูลงไปขาย... ที่พัทยา อันนี้คือเรื่องจริงนะคะ แต่หนูอยากกลับไปเรียนค่ะ หนูลองขอแม่แล้วว่าจะส่งตัวเองเรียนเองเพราะหนูขายของออนไลน์อยู่ แต่แม่ก็ไม่ยอมเลย เวลาหนูเห็นเพื่อนๆใส่ชุดนักเรียนทีไรก็อดคิดไม่ได้ จินตนาการ​ว่าถ้าเราใส่ชุดนักเรียนและยังเรียนต่อบ้างละ  เห้ออ ประมาณ​นี้นะคะ พี่ๆคิดว่าหนูควรจะทำอย่างไรดีคะ?
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่