คนที่ชอบเดินเสียงดังในคอนโด ลึกๆแล้วเป็นคนเห็นแก่ตัวหรือเปล่า หรือเป็นเรื่องสุดวิสัยครับ

สงสัยครับว่า คนที่ชอบเดินเสียงดังๆ เดินลงส้น ในห้องคอนโดตัวเอง ทั้งๆที่เคยได้รับการร้องเรียนมาแล้วว่าสร้างความรำคาญให้กับห้องด้านล่างและรอบข้าง
แต่ก็ยังคงทำเสียงแบบเดิมอยู่ อันนี้คือชี้ให้เห็นว่าเขาเป็นคนเห็นแก่ตัว และไม่คิดจะปรับปรุงตัวเพื่อคนอื่นหรือเปล่า (ถ้าเจอแบบนี้คนรอบข้างควรทำไงครับ...) 
หรือว่าเป็นเรื่องสุดวิสัยครับ คือคนเราไม่สามารถเปลี่ยนวิธีการเดินได้จริงๆ?
ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 31
ในเมื่อบางคนเดินเบาได้
แล้วบางคนเดินเสียดัง
มันก็บอกได้แล้วค่ะว่าปัญหามาจากตัวคนนะคะ
ประเภทไม่เกรงใจใครเลย พวกนี้คงลืมว่า เขาอยู่ในสังคมมนุษย์
ไม่ใช่อยู่ป่าเขา จะทำตัวอะไรอย่างไรก็ได้
ต้องทำใจกับคนพวกนี้ค่ะ เพราะถ้าพื้นฐานชิวิต ครอบครัวเขาดีพอ
เขาจะไม่เดินเสียงดัง และไม่คุยเสียงดังตรงทางเดินแน่นอนค่ะ

ห้องชั้นบนดิฉันทุบพื้นกระแทกพื้นทุกคืน ดังมาก แต่นิติฯ กลับบอกว่า ไม่เคยได้ยินอะไรทั้งนั้น
ตอนนี้ก็พยายามหาทนายจะมาฟ้องร้องอยู่ค่ะ
https://pantip.com/topic/40305192
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
ผิดที่วิศวะกร สร้างคอนโดดยังไง ห่วยขนาดนั้น เดินยังดัง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่