จะออกจากบ้านไปอยู่ที่อื่นดีมั๊ยคะ

คือตอนนี้หนูมีลูกสาวคนนึงอายุ 1 ขวบ 4 เดือน แล้วตอนนี้หนูตกงานค่ะ ภาระค่าใช้จ่ายมันเยอะมากๆ แล้วก็โดนกดดันจากครอบครัวอีก ทำให้อยากที่จะออกจากบ้านเพื่อย้ายไปอยู่อีกที่นึงอ่ะค่ะ ที่แถวๆที่มีงานเยอะๆ คือแถวบ้านหนูไม่ค่อยมีโรงงานที่รับสมัครเลยค่ะ มีแต่ที่ที่ไกลบ้าน แล้วรถรับส่งก็มาไม่ถึง เลยคิดว่าจะตัดสินใจไปอยู่ที่อื่นดีมั๊ย ไปอยู่คนเดียว เพื่อที่จะหางานทำที่นั่นอ่ะค่ะ ส่วนลูกสาวก็จ้างยายให้เลี้ยงให้เหมือนเดิมค่ะ แต่ใจจริงๆไม่อยากห่างจากลูกเลย แต่ด้วยภาระที่หนักมากๆ มันเลยทำให้ตัดสินใจยากมากเลยค่ะ พี่ๆคิดว่าหนูควรตัดสินใจยังไงดีคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview