พ่อปวดแขนจนถึงไหล่หรือคอมีวิธีรักษาหรือมียาแนะนำมั้ยคะ

สวัสดีค่ะ...คืออยากจะสอบถามหน่อยนะคะคือพ่อเราปวดแขนมาสักพักได้ประมาณ3เดือนแล้วค่ะ..ตอนแรกๆก็จะปวดแขนแค่เฉพาะลำแขนพอต่อมาพ่อเราค่อยๆปวดลามมาจนตอนนี้ปวดถึงหัวไหล่หรือคอแล้วค่ะ(ปวดแบบเสียวนิดๆ)พอยกแขนข้างขวาก็จะยกขึ้นได้ไม่สุดส่วนข้างซ้ายก็ปวดเหมือนกันค่ะแต่ยกแขนได้ปกติค่ะก่อนหน้านี้ที่พ่อจะปวดแขนพ่อไปยกศาลมาค่ะ...หลังจากนั้นประมาณเกือบเดือน(มั้งไม่แน่ใจค่ะ)พ่อก็เริ่มปวดตามอาการที่บอกไปค่ะ ใครพอจะมียาแนะนำไหมคะหรือวิธีการรักษาแนะนำเรามาหน่อยนะคะ..เราต้องการความช่วยเหลือจริงๆค่ะไม่อยากให้พ่อปวดแขนแล้ว😭 ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่