รามเกียรติ์(ไทย)กับรามายณะ(อินเดีย) ตัวโครงสร้างจักรวาลวิทยาเป็นอันเดียวกันไหมครับ

เหมือนตัวโครงสร้างจักรวิทยาของรามเกียรติ์(ไทย)กับรามายณะ(อินเดีย) เเทบจะเป็น14จักรวาลของฮินดูเลยน่ะครับ มีบางตอนในรามเกียรติ์ของไทยจะมีพรหมองค์ชื่อว่าท้าวมาลีวราช(ปู่ทศกัณฐ์)โผล่มาบ้างเหมือนจะมีจักรวิทยาไตรภูมิพระร่วงชองพุทธเถรวาทปนมาด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่