ขอความช่วยเหลือค่ะ เรื่องที่ดินราชพัสดุ TT

ขอความช่วยเหลือค่ะ TT เรื่องมีอยู่ว่าเราเป็นเจ้าขอวที่ดิน เเต่เป็นที่ราชพัสดุ มีคนที่อยู่ที่ดินเเปลงด้านในต่อจากเรา ขอตั้งเป็นนาย ก. คือนาย ก. เค้าเเจ้งกรมธนารักษ์จะขอทำถนนเข้าไปที่ดินของเค้า เเต่ถ้าทำมันจะกินที่ดินของเราเลย อยากทราบว่าถ้าเราจะไม่ให้เค้าทำถนน (เดิมเราให้ทางทางเข้าอยู่เเล้ว เเต่เป็นทางดินไม่ได้ทำถนนจริงจัง) เเต่อยู่ๆมาก็ดันมีหนังสือมาที่เรา ทั้งที่ก็ให้ทางเข้าอยู่เเล้ว 
  ...... เราไม่มีความรู้ด้านนี้เลย เราพอจะมีสิทธิ์อะไรในที่ตรงนี้ของเราไหมค่ะ หรือว่าเราต้องยอม 
ขอคุณล่วงหน้านะคะ อมยิ้ม04

แสดงความคิดเห็น
Preview