เราเป็นคนทานก๋วยเตี๋ยว2-3มื้อติดๆกันไม่ได้​ ใครพบเจอปัญหาแบบนี้บ้างค่ะ

คือเราเป็นแบบนี้มาตั้งแต่จำความได้ค่ะ​ คือถ้าทาน2มื้อติดๆกันแบบไม่มีมื้อที่ทานข้าว​ กั้นเลย​ ท้องเสียเลยค่ะ​
ณ​ ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่ค่ะ​ ท้องเสียแบบปวดบิดเลยนานาเงินหมด

เราพยายามหาสาเหตุค่ะ​ ทุกเมนูที่เป็นเส้นนะคะไม่ใช่เฉพาะก๋วยเตี๋ยว​นะคะ​
แต่ถ้ามื้อไหนทานข้าวกั้นมื้อ​ จะไม่ปวดค่ะ​ ถ้ารู้ตัวว่าจะไปทาน2มื้อติด​
เราจะต้องกินข้าวใน1มื้อของวันค่ะเพื่อไม่ให้ท้องเสีย​ เราทำแบบนี้มาตลอด

ใครเจอเหตุการณ์​แบบนี้บ้างค่ะ​ มาแชร์กันนิดนึง​
หรือวิธีแก้ไขค่ะเผื่อจะได้ไปปรับตัวใช้นะคะ

ขอบคุณค่ะ​ เพี้ยนหลงรัก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่