อัดร้อนเยื่อ เพื่อขึ้นรุปเป็นกระดาษ

ขอถามหน่อยนะครับว่า เมื่อเราสกัดเยื่อเอาพวกลิกนิน เฮมิเซลลูโลสออกแล้ว แล้วเเล้วนำเยื่อที่ได้ไปอัดร้อนเป็นแผ่นกระดาษ มันจะขึ้นรุปได้อย่างไรอะครับ ในเมื่อมันไม่มีตัวประสานที่ทำให้เยื่อมันยึดติดกันอะครับ ขอคำตอบเเบบหลักการวิทยาศาสตร์หน่อยนะครับ
แล้วอีกเรื่องคือ การระบุง ashcontent มาในตารางเปรียบเทียบของเยื่อสองชนิดอะครับ มันบ่งชี้ถึงอะไรบ้างหรอครับ ashcontentอะ เขาถึงระบุมาอะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่