ใครพอมีวิธีสงบอารมณ์ร้อนเเบบรุ่นเเรงไดมั้งครับ?

ก็ตามหัวกระทู้เลยครับ คือผมอายุเเค่15ปีเอง เเต่กับเป็นคนอารมณ์ร้อนได้ง่ายมากๆ ซึ่งปัญหานี้ของผมก็เเก้ไม่ได้สักที อารมณ์ร้อนรุนเเรงจนเเค่เพื่อนๆ ทำอะไรไม่ถูกใจเข้าสักหน่อยก็เริ่มถอนหายใจใส่เเล้ว (เเบบเเค่นิดหน่อยๆจริงๆ เช่น เดินชนปากกาตก ก็เริ่มมีอาการเเล้วอ่ะครับ )
.
.
ถ้ายิ่งเป็นน้องสาวของตัวเองนี้หนักเลยครับ น้องอายุเเค่ 6ขวบ เเต่เวลาผมอารมณ์ร้อนขึ้นมากลับมาด่าว่าน้องเเบบรุ่นเเรงมากๆ (ด่าเเบบเหมือนไม่ใช่น้องเลยอ่ะครับ (´;︵;`) ) เพราะคุมสติอารมณ์ไม่อยู่ตลอด
.
.
ถ้าเรื่องโรคส่วนตัวผมไม่เคยตรวจจากหมอโดยตรง เเต่อาการเเบบนี่ของผมมันตรงกับพวกหนังสือเรียนว่าเป็นไมเกรนอ่ะครับ เเล้วก็ชอบเก็บตัวเหมือนโรคซึมเศร้าสำหรับเรื่องโรคที่ผมคิกว่าอาจจะมีส่วน
.
.
ท้ายที่สุดนี้ทุกอย่างล้วนเเล้วเเต่เกิดจากความโกรธที่ผมนั้นมักจะควมคุมไม่อยู่จึงอยากจะขอวิธีช่วยสงบสติตัวเองจริงๆ หรือวิธีการใดก็ได้ที่พอจะสามารถลดอารมณ์รุ่นเเรงลงได้บ้างก็ยังดี
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่