อยากสอบถามเอาเป็นความรู้ในการตัดสินใจ

คือผมติดหนี้ บัตรเคดริต ไม่ได้ชำระมาประมาณ 4-5ปี แล้ว เหมือนเคยมีหมายศาลมาที่บ้านแต่ไม่ได้ไปศาล คือตอนนี้ ผมรับราชการว่าจะกู้เงินสหกรณ์ไปปิดหนี้ แต่ไม่รู้ว่า ตอนนี้สถานะของผมมันอยู่ในขึ้นตอนไหน เคยไปเชคที่ธนาคารกรุงไทย เจ้าหน้าที่บอกว่าขึ้นตัวแดงอยู่ระหว่างดำเนินการทางคดี แล้วแบบนี้ผมจะติดต่อปิดยอดกับทางธนาคารเลยได้ไหมครับ หรือต้องไปขึ้นศาล หรืออย่างไร ยอดหนี้มีบัตรเคดริต 2ใบ ยอดจริงๆ1300000 แล้วก้ยอดสินเชื่อส่วนบุคคล 50000 คือยอดเต็มๆประมาณ 180000 แอยากคิดต่อปิดกับทางธนาครโดยตรงจะได้ไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่