[CR] แวะร้านอาหารญี่ปุ่น ริมข้างทาง จ.ตาก ช่วง Covid ร้านโสนน้อย (ดารุมะ) รสชาติเยี่ยม แม่ครัวคนไทย อยู่ญี่ปุ่นมานาน

ผมมีโอกาสแวะร้านนี้ ครั้งแรกก็หลายปีมาก เกินกว่า 6-7 ปี ตั่งแต่ร้านเปิดใหม่ๆ เมื่อไม่นานมานี้ ก็ไปแวะ เพราะคิดถึงรสาติฝีมือทำอาหารญี่ปุ่น ที่แตกต่างจากร้านแฟรนไชส์ ทั่วๆ ไปในห้าง หลายปีมานี้ ฝีมือไม่ตกเลย ที่แปลกไปคือมีเมนูอาหารไทยเพิ่มมากขึ้น 
   ต้องยกนิ้วให้ ที่ว่า อยู่ไกลถึง จ.ตาก แต่หากวัตถุดิบได้สด และทำอาหารญี่ปุ่นได้อร่อยมาก แต่อยู่เป็นร้านริมทาง หากไม่ตั้งใจ ขับเลยแน่ ผมเองเวลากลับบ้านเชียงใหม่ ก็ขับเลยประจำ ช่วงหลังๆ ต้องมีเหตุแวะทำธุระแถวๆ จ.อุตรดิตถ์ เลยไม่ได้มาทางสายเอเชียเท่าไหร่ กลางเดือนเลยขอแวะหน่อย อยากกินมาก

ผมสั่งอาหารชุด เป็นปลาซามอลย่างซีอิ้ว กับเกี๊ยวซ่า แค่นี้ก็จุกมากเลย เกี๊ยวซ่านี้อร่อยมาก ตากจากพวกแช่แข็งมาก เขาทำสดๆ ผมว่ารสชาติออกจะคล้ายๆ ร้าน Kokoro japanese restaurant (โคโคโระ) แถวปัญญารามอินทรามากๆๆ https://pantip.com/topic/40214638
     อยู่มากหลายปี ถือว่าฝีมือมาก 
ชื่อสินค้า:   ร้านอาหารญี่ปุ่น , ร้านโสนน้อย (ดารุมะ) , ร้านอาหารญี่ปุ่น จ.ตาก
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่