ถ้าเพิ่งย้ายงานจากประจำไปเป็นสัญญาจ้าง กู้ซื้อรถ จะมีปัญหาไหมครับ

พอดีมีแพลนจะย้ายงานช่วงนี้ จากเดิมเป็นพนักงานประจำอายุงาน2ปี ไปเป็นพนักงานสัญญาจ้าง (Contract 1 ปี)
ทีนี้มีแพลนจะซื้อรถช่วงต้นปีหน้าด้วย (รอรุ่นใหม่) แต่ไม่มั่นใจว่าทั้งปัจจัยที่ เพิ่งย้ายงาน บวกกับ เป็นพนักงานสัญญาจ้างรายปี จะมีปัญหากับการกู้ไหมครับ

พวกเรื่องฐานเงินเดือนกับเครดิตไม่ห่วงครับ ค่อนข้างมั่นใจ เรื่อง เครดิตและฐานเงินว่าผ่านเกณฑ์แน่ๆ
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่