ช่วยผมตัดสินใจหน่อยครับ กับการหนีทหาร ผมควรทำยังไงดี

ผมเป็นทหารมาหนึ่งปีเเล้ว
ซึ่งเมื่อก่อนทำงานบริษัทมีเงิน 20,000-30,000
เเต่ ณ ปัจจุบัน ผมได้เงินเดือน 7,000
เเต่ผมมีภาระทางบ้าน ไหนจะรถยนต์ ไหนจะมอไซค์
ไหนจะลูกชาย ไหนจะเเม่ที่ธุรกิจที่บ้านเจ๋งเลยก็ว่าได้ยังต้องขอเงินเดือนผม 
ไหนพ่อผมที่เป็นคนติดเหล้า จนทำงานไม่ได้เกิดภาพหลอน แกต้องอยู่คนเดียว ผมไม่รู้ว้าผมจะทำยังไงดีผม ทนเห็นครอบครัวผมเป็นเเบบนี้ได้ยังไง คนเคยผ่านมาเเล้วบอกผมที่ผมควรทำยังไง 
ผมว่าผมอยู่ข้างนอกผมหาเงินได้เยอะกว่านี้เเน่
เหตุผลที่ผมอยากหนี ไม่ใช่เพราะหนัก ไม่ใช่เพราะเบื่อ เพราะผมก็ผ่านการฝึกมาหมดเเล้วทุกรูปเเบบ  เเต่ที่จะหนีเพราะทางบ้านเเย่มากๆ เสียดายเวลามาก 
มันไม่ช่วยให้อะไรผมดีขึ้นมาเลย ผมควรทำยังไงดีครับ เเล้วเรื่องบวกนี้เค้าไม่ได้มาดูเราเลยว่าก่อนเข้ามาเรามีภาระอะไรบ้าง ผมอยู่ข้างนอกผมก็ผมคนดีได้ โดยไม่ต้องมาฝึกอะไรเพิ่มหรอกมันอยู่ทีคนมากกว่า ทั้งนี้อยากเห็นความคิดหลายๆคนเผื่อจะหาทางออกได้ครับ ผมหนักใจจริงๆ 😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่