ต้องรู้สึกอย่างไรหรอคะ ที่ลูกหนี้มีเงินไปทำโรงทานใหญ่โต สร้างพระ แต่ไม่ใช้หนี้

เราก็ไม่ใช่คนเหยียดศาสนาอะไรนะคะ
เข้าใจว่าเป็นการทำบุญ สร้างกรรมดีอะไรให้ตัวเองในภพหน้าก็ดี ภพนี้ก็ดี

แต่ลูกหนี้เล่นใหญ่มากกก  
ไปทำบุญสร้างพระ
สร้างบางส่วนของวัด
ทำกฐิน เป็นเจ้าภาพ
ทำโรงทาน

แต่หนี้ที่ติด ไม่ใช้คืนซักที บางคนไม่ใช้หนี้บอกไม่มีไม่หนีไม่จ่าย  

เอาหน้าไหมไม่ทราบแต่ลงเฟสใหญ่โตอยู่
ถ้าแบบที่เล่าเขาจะได้บุญหรือบาปทั้งคู่เลยไหมคะเนี่ยเห้ออ

เราต้องรู้สึกอย่างไร  ยินดี ใช่ไหม??

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
ไปทวงตอนทำบุญเลยครับ

เหมือนที่คุณกานต์ ไปทวงเงินเสี่ยโป้ที่ติดหนี้ แต่หนีไปบวช
สุดท้ายก็บวชไม่ได้ เพราะคนเป็นหนี้ "ห้ามบวช"

ป.ล. อย่าเกรงใจคนทำดีเช่นนี้ เพราะเขาสร้างภาพ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่