อยากทราบอาการของคนตั้งครรภ์เริ่มแรกค่า

สวัสดีค่า อยากทราบว่าอาการแบบนี้จะมีลุ้นเบบี๋บ้างมั้ยคะ😅
พอดีเดือนที่แล้วปจด.มาวันที่9-12มาแบบกะปริกะปรอยมาแบบไม่ต้องใส่ผ้าอนามัยเลยค่ะ แล้วเดือนนี้วันที่14เมื่อวานมีเลือดสีแดงจางๆออกสังเกตุตอนไปห้องน้ำค่ะมีติดทิชชู่มาเราเลยคิดว่าปจด.มาเลยใส่ผ้าอนามัยกันไว้แต่ก็ติดผ้าอนามัยแค่นิดเดียวเองค่ะน้อยมากๆๆๆไม่เหมือนปจด.เลยไม่ได้มีเลือดตลอดทั้งวันนะคะแล้ววันนี้ก็มีอีกค่ะเป็นเลือดสีน้ำตาลๆออกมาติดทิชชู่เหมือนกันค่ะนิดเดียวก่อนหน้าจะมีเลือดออดวันแรกมีอาการเหมือปวดท้องปจด.ค่ะปวดท้องน้อย มีอาการเวียนหัวมาก่อนหน้าเลือดจะออกอีกนะคะตอนนี้ก็ยังเวียนหัวค่ะกินไรก็กินได้นิดเดียวก็จะอ้วกแล้วค่ะปกติจะเป็นคนกินเยอะมากๆตอนนี้ทำไรก็เวียนหัวจะอ้วกหน้ามืดประมานนี้ค่ะอาการเวียนหัวเป็นได้เกือบอาทิตแล้วค่ะ ไม่กล้าตรวจกลัวแห้วอีก55555(ปล.ปล่อยในตลอดปล่อยมาปีกว่าแล้วจ้า)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่