ทำกับข้าวครั้งเดียวใส่ตู้เย็นไว้ให้เป็นเสบียงกินหลายวัน VS ซื้อข้าวกล่องอิชี่โกเซเว่นมาอุ่นเอา เพื่อนๆ เลือกอันไหน?

เรื่องของเรื่องได้ไอเดียมาจาก ข้าวกล่องอิซี่โกของเซเว่นครับ แบบว่าทำตูเย็นตัวเองเป็นเหมือนร้านสะดวกซื้อ คือ ผมจะทำกับข้าวครั้งเดียว แล้วเผื่อไว้กัน 3-4 วันไปเลย เรื่องของเรื่องขี้เกียจทำกับข้าวทุกวัน ยอมเหนื่อยทำกับข้าวทีเดียว แล้วรอให้เย็นก็ใส่กล่อง เก็บใส่ตู้เย็นทีเดียว แล้วอีก 3-4 วันข้างหน้าก็สบายเลยครับ พอถึงเวลาให้อาหารตัวเองก็ตักมากอุ่นกินเลยครับ พอดีที่บ้านไม่มีเครื่องไมโครเวฟ ผมใช้วิธีอุ่นกับข้าว รวมถึงข้าวโดยการนึ่งเอาครับ
ส่วนข้าวหุง ก็หุงเต็มหม้อใหญ่ๆ ไปเลย รอเย็นก็ใส่เก็บตู้เย็นไว้ให้กินหลายวันเหมือนกันครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่