การทำสัญญาซื้อขายกับบริษัทต่างประเทศ มีวิธีไหนบ้างครับ

คือผมให้เขาทำสินค้าที่เป็นแบรนด์ของผม ที่มีการ Modify เพิ่มฟังก์ชั่นการทำงาน จากรูปแบบเดิมเล็กน้อย
ซึ่งเขาตกลงทำให้ และให้ผมจ่ายเงินล่วงหน้า
ผมซื้อขายกับเขามาได้ 1 ปีแล้ว ก็เลยคิดว่าไม่น่ามีปัญหา

สิ่งที่ผม กังวลคือ
ไม่อยากให้เขารูปแบบที่ผมออกแบบไปทำขายให้คนอื่น ถ้ามีคนสนใจ อยากให้ติดต่อซื้อที่ผม ซึ่งเป็นตัวแทนขายเพียงเจ้าเดียว
อยากทราบว่าท่านใดพอจะมีประสบการณ์แบบนี้ไหมครับ
และต้องทำยังไง
เขียนสัญญา ยังไงครับ

ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่