มุมไอแพดตกใส่เท้านานมากแล้ว หายช้ำแล้ว แต่ถ้าไปโดนหรือกดมันจะเจ็บ คือมันเป็นไรมั้ยคะ?

มุมไอแพดพร้อมเคสหนานิดนึงตกใส่เท้าบริเวณหน้าเท้าที่เลยข้อเท้ามานิดหน่อย
ช้ำไปเป็นอาทิตย์ทายาหม่องสักพักก็หาย นี่คือเหตุการณ์ที่ผ่านมานานมากเป็นเดือนๆแล้วค่ะ
แต่จุดที่มันตกใส่เนี่ยพอเท้าอีกข้างไปโดนก็เจ็บค่ะ เลยลองกดดูมันปวดข้างในอ่ะค่ะ
ต้องรออีกนานมั้ยคะกว่าจะหาย เริ่มกังวลว่าจริงๆๆมันเป็นอะไรรึเปล่า

เราคิดว่ามันอาการเหมือนตอนรถมอไซล้มหัวเข่าเราเป็นแผล x-ray แล้วปกติดีแต่คุกเข่าไม่ได้อีกเลยค่ะเจ็บ
อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรค่ะ แล้วจะหายมั้ย
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 🥺🥺

แท็กผิดขออภัยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่