หน้าบวม 1ปีแล้วไม่หายทำยังใงดีครับ

ผมได้เล่นฟุตบอลและได้โดนพี่เตะบอลอัดใบหน้าข้างขวาอย่างแรงครับจนล้มลงหลับเลยครับและได้รับปฐมพยาบาลเบื้องต้นกลับคุณครูและเลิกเรียนผมก็กลับบ้านปกติแต่ผมไม่ได้ไปหาหมอครับไม่ได้กินยาหรือรักษาอะไรเลย แล้วเวลาผมจะกินข้าวคืออ้าปากไม่ได้เลยครับวันนั้นผมก็ฝืนกินข้าวครับและข้าวเป็นข้าวเหนียวครับคือแบบทรมานมากผมเป็นอยู่แบบนี้อยู่เกือบสองอาทิตย์แต่ไม่ได้บอกพ่อแม่ครับ จนรู้สึกว่าหายเจ็บ แต่ที่ผิดปกติคือใบหน้าข้างที่ผมโดนฟุตบอลอัดนั้นโหนกแก้มมันโหนกออกมาครับเหมือนมันบวมครับแต่ไม่รุ้สึกเจ็บ
และกามเวลากัดฟันกามก็จะโหนกเหมือนกันครับ และผ่านมา1ปียังไม่หายเลยครับ ผมกินข้าวได้ปกติไม่เจ็บไม่อะไรเลยครับ คือที่ผมถามคือผมอยากมีใบหน้าที่เหมือนเดิม ที่ผมเป็นอยู่นี้คือผมไม่ยิ้มผมไม่หัวเราะเพราะเวลาผมยิ้มผมหัวเราะใบหน้าข้างขวาผมนั้นมันจะโหนกขึ้นมา
#ได้โปรดครับช่วยผมได้ใหมครับ🥺😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่