โฮมสเตย์ ควรมีจัดกิจกรรมภายในที่พัก คิดว่าน่าสนใจมั้ยคะ สำหรับการขายแพคเกจที่พักพร้อมกิจกรรม

พอดีเรามีโฮมสเตย์ อยู่ที่ไทรโยค  กาญจนบุรีค่ะ  แต่ที่พักเราเป็นแบบออกแนว  ป่าๆ  และที่พักใกล้ริมน้ำ  เลยอยากจะหาทางสร้างมูลค่ากับพื้นที่  ที่มีมากมาย ในช่วงฤดูหนาวค่ะ  ไม่ทราบว่า  ถ้าเราจะจัดกิจกรรมแล้วขายเป็นแพคเกจ  ที่พัก+กิจกรรม+อาหาร  จะดีมั้ยคะ

เราเห็นว่าใกล้หน้าหนาวแล้ว  เราเลยต้องรีบคิดหาวิธีเพิ่มมูลค่าให้กับพื้นที่ โฮมสเตย์ของเราอ่ะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview