ทำไมมักเห็นแต่ผู้หญิงไทยแต่งงานกับผู้ชายฝรั่ง แต่ผู้ชายไทยที่แต่งงานกับผู้หญิงฝรั่งจึงน้อยเหลือเกิน?

ผมทำงานสายโรงแรม มักจะเห็นภาพแขกคนไทยผู้หญิงที่แต่งงานมีลูกกับชายต่างชาติผู้ชาย แต่มักจะไม่ค่อยเห็นภาพที่ผู้ชายไทยแต่งงานมีครอบครัวกับผู้หญิงฝรั่ง มันมีเหตุผลมาจากอะไร?
**ส่วนตัวความคิดเห็นของผมคิดว่า ผู้ชายไทยอาจจะดูตัวเล็กไปสำหรับผู้หญิงฝรั่ง ซึ่งโดยปกติแล้วผู้ฝรั่งมักจะมีรูปร่างใหญ่มากกว่าผู้ชายเอเชียหรือคนไทยด้วยกันเอง อีกทั้งผู้หญิงฝรั่งมักคิดว่าไซต์น้องชายของคนยุโรปด้วยกันเองถูกอกถูกใจมากกว่าไซต์น้องชายของคนไทยหรือชาวเอเชีย ไหนจะเรื่องกำแพงภาษาอีก
อาจจะไม่ถูกใจนักสำหรับผู้ชายไทยที่ชอบผู้หญิงฝรั่ง เพราะคิดว่าผู้ชายที่ชอบฝรั่งน่าจะชอบฝรั่งไซต์เล็ก ซึ่งฝรั่งไซต์เล็กมีน้อย แต่ผมคิดว่ามันน่าจะเป็นความจริง  ผมคิดว่าชายไทยหลายคนก็คิดแบบนี้
**ปล.ทั้งหมดนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัว หากไม่ใช่สามารถแสดงความคิดเห็นได้คับ

แล้วเพื่อนๆหละให้เหตุผลอย่างไรกับเรื่องนี้ ทำไมจึงไม่ค่อยเห็นผู้หญิงฝรั่งแต่งงานมีครอบครัวกับชาวไทย? หากมีประสบการณ์โดยตรงหรือเคยเห็นเคสต่างๆ มาแชร์กันได้นะคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่