ผมเลิกกับแฟนแล้วเพื่อนฝรั่งทำแบบนี้ ถือว่าเสียมารยาทไหมครับ?

คือเขาไม่ใช่เพื่อนจริง ๆ ครับ  เป็นเพื่อนในแอปพลิเคชั่นที่ใช้พูดคุยฝึกภาษากัน  

พอเขารู้ว่าผมเลิกกับแฟนแล้วเขาพูดแบบนี้  มาขอเบอร์แฟนผมเฉยเลย  ซึ่งตอนแรกผมเองคิดว่าเขาพูดเล่นเลยขำ ๆ ไป  

พอพิมพ์มาอีกก็พยายามบอกดี ๆ ให้เข้าใจว่าปกติเราไม่ทำกันแบบนี้

เลยอยากรู้ว่านี่เป็นเรื่องความต่างของวัฒนธรรมที่ผมไม่เข้าใจเองว่าเขาไม่ซีเรียสกัน  หรือเขาเสียมารยาทจริง ๆ  แต่เพื่อนฝรั่งคนอื่นทั้งออนไลน์และเพื่อนจริง ๆ ก็ไม่เคยมีใครพูดแบบนี้นะครับ  แค่ถามถึงแล้วผมบอกว่าเลิกกันแล้วยังรีบกล่าวขอโทษเลย

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่