Civic FB 2015 ถอยขึ้นเนินรอบเบาแล้วรถดับ

สวัสดีครับ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ
    วันนี้พอดีได้ถอยรถพี่สาวเข้าจอดในบ้านที่เป็นเนินและรถดับในรอบเดินเบา ปกติจะไม่ดับ อาการแบบนี้ต้องตรวจเช็คอะไรบ้างครับ และมีร้านแนะนำไหม คือก่อนหน้ามีการตั้งวาวล์ใหม่ด้วย ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวข้องกันไหม และสั่งเกตุว่าที่เครื่องยนต์มีน้ำมันรั่วซึมออกมาด้วยครับ.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่