อินเดีย สังคมเขามีการช่วยเหลือกันอย่างไรบ้างครับ ?

ในประเทศอินเดีย
เวลามี อุทกภัย อย่างในรัฐอัสสัม เมืองจมบาดาล คนและสัตว์ล้มตาย ไร้ที่อยู่ และอาหาร
หรือเวลามีโรคภัย อย่างโควิด ผู้คนไม่มีงาน ไม่มีเงิน 
...
คนอินเดีย เค้ามีองค์กรอะไรช่วยผู้ประสบภัย หรือว่า
เขามีการชักชวนกันบริจาคข้าวของเครื่องใช้ อย่างที่เมืองไทยเรามีไหมครับ 
หรือปล่อยให้ผู้คนตายตามยถากรรม ??
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่