ขอคำแนะนำเรื่องกู้สร้างบ้าน

เรามีญาติยกที่ให้แปลงนึงค่ะ แต่เค้ายังติดแบงค์อยู่ (เงินกู้วงเงินเดียวแต่เอาใบที่เข้าไป5ใบ) ที่นี้ เค้าจะยกให้เราสร้างบ้านแปลงนึง อยากถามความเห็นว่า สามารถถอนใบที่ที่จำนองไว้ออกมาใบเดียวแบบนี้จะได้ไหมคะ  แล้วถ้าถอนได้ โอนเป็นชื่อเราแล้ว เราจะเอาเข้าธนาคารต่อเพื่อสร้างบ้าน ควรยื่นที่เดิม(ธกส) หรือที่อื่นดีกว่าคะ ทำร้านขายกับข้าว มีใบจดทะเบียนร้านค้าเกิน1ปี
***ใจอยากยื่นที่ ธกส.ที่เดิม แต่เราไม่ได้เป็นเกษตรกร ไม่รู้จะกู้ได้ไหม
ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่