มีใครเคยไปถอนฟัน โดยใช้ประกันสังคม900/ปีไหมค่ะ

พอดีวันนี้ตอน18.30น. พาแฟนไปถอนที่ คลีนิคทัตกรรมแห่งหนึ่งแถวๆ ลำลูกกา.. เรื่องมีอยู่ว่า 
ค่ารักษา แฟนใช้ประกันสังคม  ตอนแรกคิดว่าแค่ถอนฟัน1ซี่ คงไม่เกินงบหรอก แต่ที่ไหนได้เกินมา550บาท OMG!! งงไปเลย 
เขาแจ้งว่า มีค่าถอนฟัน1ซี่ 900 บาท ค่าX-ray ฟิล์มเล็ก 500 บาท ค่า สเตอร์ไลน์ 50 บาท แพงไปไหมค่ะ 
แต่ใบเสร็จออกมาให้ ว่า ค่าถอนฟัน 300บาท ค่าx-ray ฟิล์มเล็ก 200บาท ค่าสเตอร์ไลน์ 50  สรุปคืออะไรค่ะ ตอนนั้นเราก็ไม่ทันดูใบเสร็จให้ละเอียดมัวแต่หายืมตังค์ ให้คนโอนมาให้ก่อน คือไม่เคยคิดว่าถอนฟันล่าง 1ซี่ จะ1450บาท 
หรือเรารู้น้อยไป รบกวนถามผู้รู้หน่อยค่ะ ว่ามันปกติหรือผิดปกติ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่